> Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya
zake

MWELEKEO WA MSIMU WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2023 KWA MKOA WA PWANI
Umetolewa: 22/02/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa msimu wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi - Mei, 2023; athari na ushauri
kwa sekta za kilimo, mifugo na uvuvi katika Mkoa wa Pwani na Wilaya zake:

(1) Ngazi ya Mkoa
(@) (b)

Mvua (mm)

[ ]4992-5395
[ 5395-5798
Kielelezo I 5795 - 620 1
I: Wastani hadi juu ya wastani I 620 1-6604
I 6604 -7007

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa msimu wa Masika, 2023 kwa mkoa wa Pwani. (b) Ramani inayoonesha wastani wa
muda mrefu wa mvua za msimu wa Masika katika sehemu mbalimbali za Mkoa wa Pwani. Angalizo: Wastani wa
muda mrefu (miaka 30) wa mvua za mwezi Machi hadi Mei, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na
mwingine yamezingatiwa.

Dondoo

Kwa ujumla mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya Mkoa wa Pwani.
Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Machi, 2023.

Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Juni, 2023.

Vipindi vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi vinatarajiwa kujitokeza hususan katika mwezi Aprili, 2023.

Mvua za msimu wa Masika, 2023

Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za wastani hadi juu ya wastani katika maeneo mengi ya Wilaya za mkoa wa
Pwani. Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Machi, 2023 na kuisha Juni, 2023.

Angalizo:
Izingatiwe kuwa maeneo mengi yanatarajiwa kupata mvua za wastani hadi juu ya wastani hivyo matukio ya vipindi
vifupi vya mvua kubwa zinazoambatana na upepo mkali yanatarajiwa kujitokeza.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua

kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI — MEI), 2023 KWA WILAYA YA RUFIJI
Umetolewa: 22/02/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi - Mei, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika Wilaya ya Rufiji.

Mkoa wa Pwani

Wilaya ya Rufiji

A

Kilelezo
[ Wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi—Mei), 2023 kwa Wilaya ya
Rufiji, Pwani

Dondoo muhimu

o Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika

maeneo mengi ya Wilaya ya Rufiji.

o Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili ya mwezi Machi,

2023.

o Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Juni, 2023.

o Hali ya unyevu wa udongo, upatikanaji wa chakula cha

samaki, maji na malisho vinatarajiwa kuwa vya kuridhisha
katika maeneo mengi.

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya

uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa
matumizi ya baadae.

Mvua za Msimu wa Masika, 2023 kwa Wilaya ya Rufiji

Zitaanza: Wiki ya pili ya mwezi Machi, 2023.
Zitaisha: Mwezi Juni, 2023.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi- Mei kwa Wilaya ya Rufiji ni kati ya milimita 490 hadi
620.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Mei, 2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi hususan mwezi Aprili katika msimu huu wa
Masika, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ikilinganishwa na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo
o Hali ya unyevu wa udongo kwa ustawi wa mazao kama vile

(@]

o

mahindi na mpunga inatarajiwa kuwa nzuri katika maeneo
mengi.

Malisho na upatikanaji wa maji kwa ajili ya mifugo na
wanyamapori vinatarajiwa kuimarika katika maeneo mengi.
Upatikanaji wa chakula cha samaki unatarajiwa kuimarika.
Hali hii itasaidia kuimarisha uzalishaji na upatikanaji wa
mazao ya uvuvi.

Mazao yasiyohitaji maji mengi, kama vile mahindi, mihogo,
magimbi na viazi vitamu yanaweza kuathiriwa na hali ya
unyevu wa kupitiliza.

Magonjwa ya mifugo na uharibifu wa miundombinu ya kilimo

yanaweza kujitokeza.

Ushauri

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji maji ya mvua na kuhifadhi malisho kwa matumizi ya
baadae.

Wavuvi wanashauriwa kuandaa miundombinu ya uhifadhi wa
mazao ya uvuvi pamoja na kuimarisha miundombinu ya
ufugaji wa samaki.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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> Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2023 KWA WILAYA YA MKURANGA
Umetolewa: 22/02/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi - Mei, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika Wilaya ya Mkuranga.

Mkoa wa Pwani

Wilaya ya Mkuranga

S T

Kilelezo
[ Wastani hadi Juu ya Wastani ]

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi—-Mei), 2023 kwa Wilaya ya
Mkuranga, Pwani

Dondoo muhimu

o Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya Wilaya ya Mkuranga.

o Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili ya mwezi Machi,
2023.

o Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Juni, 2023.

o Hali ya unyevu wa udongo, upatikanaji wa chakula cha
samaki, maji na malisho vinatarajiwa kuwa vya kuridhisha
katika maeneo mengi.

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia
ya uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa
matumizi ya baadae.

Mvua za Msimu wa Masika, 2023 kwa Wilaya ya
Mkuranga

Zitaanza: Wiki ya pili ya mwezi Machi, 2023.
Zitaisha: Mwezi Juni, 2023.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi- Mei kwa Wilaya ya Mkuranga ni kati ya milimita 570
hadi 700.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Mei, 2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi hususan mwezi Aprili katika msimu huu wa
Masika, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ikilinganishwa na Masika
iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila

zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo
o Hali ya unyevu wa udongo kwa ustawi wa mazao kama vile

o

o

mahindi na mpunga inatarajiwa kuwa nzuri katika maeneo
mengi.

Malisho na upatikanaji wa maji kwa ajili ya mifugo na
wanyamapori vinatarajiwa kuimarika katika maeneo mengi.
Upatikanaji wa chakula cha samaki unatarajiwa kuimarika.
Hali hii itasaidia kuimarisha uzalishaji na upatikanaji wa
mazao ya uvuvi.

Mazao yasiyohitaji maji mengi, kama vile mahindi, mihogo,
magimbi na viazi vitamu yanaweza kuathiriwa na hali ya
unyevu wa kupitiliza.

Magonjwa ya mifugo na uharibifu wa miundombinu ya kilimo

yanaweza kujitokeza.

Ushauri

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji maji ya mvua na kuhifadhi malisho kwa matumizi ya
baadae.

Wavuvi wanashauriwa kuandaa miundombinu ya uhifadhi wa
mazao ya uvuvi pamoja na kuimarisha miundombinu ya
ufugaji wa samaki.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua

kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2023 KWA WILAYA YA KISARAWE
Umetolewa: 22/02/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi - Mei, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika Wilaya ya Kisarawe.

Mkoa wa Pwani

&

Wilaya ya Kisarawe

A

[

Kilelezo
[ Wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi—Mei), 2023 kwa Wilaya ya
Kisarawe, Pwani

Dondoo muhimu

o Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika

maeneo mengi ya Wilaya ya Kisarawe.

o Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili ya mwezi Machi,

2023.

o Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Juni, 2023.

o Hali ya unyevu wa udongo, upatikanaji wa chakula cha

samaki, maji na malisho vinatarajiwa kuwa vya kuridhisha
katika maeneo mengi.

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya

uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa
matumizi ya baadae.

Mvua za Msimu wa Masika, 2023 kwa Wilaya ya
Kisarawe

Zitaanza: Wiki ya pili ya mwezi Machi, 2023.
Zitaisha: Mwezi Juni, 2023.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi- Mei kwa Wilaya ya Kisarawe ni kati ya milimita 530
hadi 620.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Mei, 2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi hususan mwezi Aprili katika msimu huu wa
Masika, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiva kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ikilinganishwa na Masika
iliyopita.

Angalizo:
- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo
o Hali ya unyevu wa udongo kwa ustawi wa mazao kama vile

o

o

mahindi na mpunga inatarajiwva kuwa nzuri katika maeneo
mengi.

Malisho na upatikanaji wa maji kwa ajili ya mifugo na
wanyamapori vinatarajiwa kuimarika katika maeneo mengi.
Upatikanaji wa chakula cha samaki unatarajiwa kuimarika.
Hali hii itasaidia kuimarisha uzalishaji na upatikanaji wa
mazao ya uvuvi.

Mazao yasiyohitaji maji mengi, kama vile mahindi, mihogo,
magimbi na viazi vitamu yanaweza kuathiriwa na hali ya
unyevu wa kupitiliza.

Magonjwa ya mifugo na uharibifu wa miundombinu ya kilimo
yanaweza kujitokeza.

Ushauri

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji maji ya mvua na kuhifadhi malisho kwa matumizi ya
baadae.

Wavuvi wanashauriwa kuandaa miundombinu ya uhifadhi wa
mazao ya uvuvi pamoja na kuimarisha miundombinu ya
ufugaji wa samaki.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua

kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2023 KWA WILAYA YA KIBAHA
Umetolewa: 22/02/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi - Mei, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika Wilaya ya Kibaha.

Mkoa wa Pwani

T

Wilaya ya Kibaha

. A

Kilelezo
[ Wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi—Mei), 2023 kwa Wilaya ya
Kibaha, Pwani

Dondoo muhimu

o Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika

maeneo mengi ya Wilaya ya Kibaha.

o Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili ya mwezi Machi,

2023.

o Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Juni, 2023.

o Hali ya unyevu wa udongo, upatikanaji wa chakula cha

samaki, maji na malisho vinatarajiwa kuwa vya kuridhisha
katika maeneo mengi.

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya

uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa
matumizi ya baadae.

Mvua za Msimu wa Masika, 2023 kwa Wilaya ya Kibaha

Zitaanza: Wiki ya pili ya mwezi Machi, 2023.
Zitaisha: Mwezi Juni, 2023.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi- Mei kwa Wilaya ya Kibaha ni kati ya milimita 530
hadi 580.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Mei, 2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi hususan mwezi Aprili katika msimu huu wa
Masika, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ikilinganishwa na Masika
iliyopita.

Angalizo:
- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo
o Hali ya unyevu wa udongo kwa ustawi wa mazao kama vile

o

o

mahindi na mpunga inatarajiwa kuwa nzuri katika maeneo
mengi.

Malisho na upatikanaji wa maji kwa ajili ya mifugo na
wanyamapori vinatarajiwa kuimarika katika maeneo mengi.
Upatikanaji wa chakula cha samaki unatarajiwa kuimarika.
Hali hii itasaidia kuimarisha uzalishaji na upatikanaji wa
mazao ya uvuvi.

Mazao yasiyohitaji maji mengi, kama vile mahindi, mihogo,
magimbi na viazi vitamu yanaweza kuathiriwa na hali ya
unyevu wa kupitiliza.

Magonjwa ya mifugo na uharibifu wa miundombinu ya kilimo

yanaweza kujitokeza.

Ushauri

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji maji ya mvua na kuhifadhi malisho kwa matumizi ya
baadae.

Wavuvi wanashauriwa kuandaa miundombinu ya uhifadhi wa
mazao ya uvuvi pamoja na kuimarisha miundombinu ya
ufugaji wa samaki.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua

kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2023 KWA WILAYA YA MAFIA
Umetolewa: 22/02/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi - Mei, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika Wilaya ya Mafia.

Mkoa wa Pwani

Wilaya ya Mafia

) A

30
50
2

b

Kilelezo
[ Wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi—Mei), 2023 kwa Wilaya ya
Mafia, Pwani

Dondoo muhimu

o Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika

maeneo mengi ya Wilaya ya Mafia.

o Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili ya mwezi Machi,

2023.

o Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Juni, 2023.

o Hali ya unyevu wa udongo, upatikanaji wa chakula cha

samaki, maji na malisho vinatarajiwa kuwa vya kuridhisha
katika maeneo mengi.

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya

uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa
matumizi ya baadae.

Mvua za Msimu wa Masika, 2023 kwa Wilaya ya Mafia

Zitaanza: Wiki ya pili ya mwezi Machi, 2023.
Zitaisha: Mwezi Juni, 2023.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi- Mei kwa Wilaya ya Mafia ni kati ya milimita 490 hadi
540.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Mei, 2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi hususan mwezi Aprili katika msimu huu wa
Masika, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ikilinganishwa na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo
o Hali ya unyevu wa udongo kwa ustawi wa mazao kama vile

o

o

mahindi na mpunga inatarajiwa kuwa nzuri katika maeneo
mengi.

Malisho na upatikanaji wa maji kwa ajili ya mifugo na
wanyamapori vinatarajiwa kuimarika katika maeneo mengi.
Upatikanaji wa chakula cha samaki unatarajiwa kuimarika.
Hali hii itasaidia kuimarisha uzalishaji na upatikanaji wa
mazao ya uvuvi.

Mazao yasiyohitaji maji mengi, kama vile mahindi, mihogo,
magimbi na viazi vitamu yanaweza kuathiriwa na hali ya
unyevu wa kupitiliza.

Magonjwa ya mifugo na uharibifu wa miundombinu ya kilimo

yanaweza kujitokeza.

Ushauri

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji maji ya mvua na kuhifadhi malisho kwa matumizi ya
baadae.

Wavuvi wanashauriwa kuandaa miundombinu ya uhifadhi wa
mazao ya uvuvi pamoja na kuimarisha miundombinu ya
ufugaji wa samaki.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA —1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua

kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2023 KWA WILAYA YA KIBITI
Umetolewa: 22/02/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi - Mei, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika Wilaya ya Kibiti.

Mkoa wa Pwani

Wilaya ya Kibiti

Kilelezo ; ‘}g

[ Wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi—Mei), 2023 kwa Wilaya ya
Kibiti, Pwani

Dondoo muhimu

o Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika

maeneo mengi ya Wilaya ya Kibiti.

o Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili ya mwezi Machi,

2023.

o Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Juni, 2023.

o Hali ya unyevu wa udongo, upatikanaji wa chakula cha

samaki, maji na malisho vinatarajiwa kuwa vya kuridhisha
katika maeneo mengi.

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya

uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa
matumizi ya baadae.

Mvua za Msimu wa Masika, 2023 kwa Wilaya ya Kibiti
Zitaanza: Wiki ya pili ya mwezi Machi, 2023.

Zitaisha: Mwezi Juni, 2023.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi- Mei kwa Wilaya ya Kibiti ni kati ya milimita 530 hadi
660.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Mei, 2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi hususan mwezi Aprili katika msimu huu wa
Masika, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ikilinganishwa na Masika
iliyopita.

Angalizo:
- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo
o Hali ya unyevu wa udongo kwa ustawi wa mazao kama vile

o

o

mahindi na mpunga inatarajiwa kuwa nzuri katika maeneo
mengi.

Malisho na upatikanaji wa maji kwa ajili ya mifugo na
wanyamapori vinatarajiwa kuimarika katika maeneo mengi.
Upatikanaji wa chakula cha samaki unatarajiwa kuimarika.
Hali hii itasaidia kuimarisha uzalishaji na upatikanaji wa
mazao ya uvuvi.

Mazao yasiyohitaji maji mengi, kama vile mahindi, mihogo,
magimbi na viazi vitamu yanaweza kuathiriwa na hali ya
unyevu wa kupitiliza.

Magonjwa ya mifugo na uharibifu wa miundombinu ya kilimo

yanaweza kujitokeza.

Ushauri

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji maji ya mvua na kuhifadhi malisho kwa matumizi ya
baadae.

Wavuvi wanashauriwa kuandaa miundombinu ya uhifadhi wa
mazao ya uvuvi pamoja na kuimarisha miundombinu ya
ufugaji wa samaki.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA —1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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> Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2023 KWA WILAYA YA BAGAMOYO
Umetolewa: 22/02/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi - Mei, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika Wilaya ya Bagamoyo.

Mkoa wa Pwani

1%«@ A
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Kilelezo /\‘”A>
[ Wastani hadi Juu ya Wastani P
Lﬁ_\“u
-

[ Wastani hadi Chini ya Wastani "

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi—Mei), 2023 kwa Wilaya ya
Bagamoyo, Pwani

Dondoo muhimu

o Mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo ya kaskazini mwa wilaya ya Bagamoyo na wastani

hadi juu ya wastani katika maeneo ya kusini.

o Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili ya mwezi Machi,
2023.

o Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Juni, 2023.

o Hali ya unyevu wa udongo, upatikanaji wa chakula cha
samaki, maji na malisho vinatarajiwa kuwa vya kuridhisha
katika maeneo mengi.

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa
matumizi ya baadae.

Mvua za Msimu wa Masika, 2023 kwa Wilaya ya
Bagamoyo

Zitaanza: Wiki ya pili ya mwezi Machi, 2023.
Zitaisha: Mwezi Juni, 2023.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua za wastani hadi chini ya
wastani zinatarajiwa katika maeneo ya kaskazini mwa wilaya ya
Bagamoyo na wastani hadi juu ya wastani katika maeneo ya kusini.
Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi ya Machi- Mei kwa
Wilaya ya Bagamoyo ni kati ya milimita 490 hadi 580.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Mei, 2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi hususan mwezi Aprili katika msimu huu wa
Masika, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwva kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ikilinganishwa na Masika
iliyopita.

Angalizo:
- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo

o Hali ya unyevu wa udongo kwa ustawi wa mazao kama vile
mahindi na mpunga inatarajiwva kuwa nzuri katika maeneo
mengi.

o Malisho na upatikanaji wa maji kwa ajili ya mifugo na
wanyamapori vinatarajiwa kuimarika katika maeneo mengi.

o Upatikanaji wa chakula cha samaki unatarajiwa kuimarika.
Hali hii itasaidia kuimarisha uzalishaji na upatikanaji wa
mazao ya uvuvi.

o Mazao yasiyohitaji maji mengi, kama vile mahindi, mihogo,
magimbi na viazi vitamu yanaweza kuathiriwa na hali ya
unyevu wa kupitiliza.

o Magonjwa ya mifugo na uharibifu wa miundombinu ya kilimo
yanaweza kujitokeza.

Ushauri

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji maji ya mvua na kuhifadhi malisho kwa matumizi ya
baadae.

o Wavuvi wanashauriwa kuandaa miundombinu ya uhifadhi wa
mazao ya uvuvi pamoja na kuimarisha miundombinu ya
ufugaji wa samaki.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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